Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh

Quy định Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh

Ngày đăng: 18-02-2016

2352 lượt xem

Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh


Quy định Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh


Có nhiều doanh nghiệp thắc mắc chúng tôi trường hợp nào phải đăng bố cáo, trường hợp nào không cần đăng bố cáo, không đăng bố cáo có bị cơ quan quản lý phạt không? Lệ phí đăng là bao nhiêu? Đăng báo có được không…Để giải đáp những thắc mắc trên Chúng tôi xin chia sẽ các Quy định về việc Đăng bố cáo thay đổi giấy phép kinh doanh như sau:
 

Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh

Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh

Theo Quy đinh của luật doanh nghiệp và các thông tư nghị định liên quan, Doanh nghiệp sau khi đăng ký giấy phép kinh doanh, thay đổi giấy phép phải đăng cố bố trên cổng doanh nghiệp quốc gia trong thời gian quy định kể từ ngày được cấp giấy phép hoặc thay đổi giấy phép tùy thuộc vào nội dung đăng công bố mà doanh nghiệp muốn thực hiện:

 

Những nội dung thay đổi giấy phép, đăng ký bắt buộc phải đăng bố cáo là những trường hợp sau:

 

Thay đổi  nội dung đăng ký doanh nghiệp;

- Thành lập mới giấy phép kinh doanh;

- Giải thể doanh nghiệp;

- Thông báo phát hành cổ phần phổ thông cho cổ đông phổ thông theo tỷ lệ cổ phần hiện có
 

- Trong trường hợp chỉ cập nhật bổ sung thông tin trên giấy phép thì theo quy định không bắt buộc phải Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh
 

Thời gian Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh
 

Thời gian bố cáo thành lập mới, đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh là trong vòng 30 ngày kể từ ngày Doanh nghiệp được cấp mới hoặc thay đổi giấy phép;
 

Trường hợp giải thể doanh nghiệp; Doanh nghiệp phải đăng bố cáo trong vòng 10 ngày kể từ ngày quyết định giải thể được thông qua.
 

Trường hợp thông báo phát hành cổ phần phổ thông cho cổ đông phổ thông theo tỷ lệ cổ phần hiện có trong công ty: trong thời hạn 10 ngày làm việc kể từ ngày thông báo
 

Địa chỉ Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh
 

Doanh nghiệp có thể nộp lệ phí và tiến hành Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh trực tiếp tại bộ phận tiếp nhận hồ sơ khi nộp hồ sơ hoặc
 

Trực tiếp tại Trung tâm Hỗ trợ nghiệp vụ đăng ký kinh doanh thuộc Cục Quản lý đăng ký kinh doanh Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Quận Ba Đình, Thành phố Hà Nội hoặc
 

Qua cổng doanh nghiệp quốc gia tại địa chỉ www.dangkykinhdoanh.gov.vn; Chọn mục “Dịch vụ công”; Chọn “Bố cáo điện tử”; Chọn “Tạo bố cáo”.

 

4. Xử lý vi phạm Xử Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh
 

Các doanh nghiệp vi phạm các vấn đề bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh sẽ bị xử lý vi phạm theo quy định tại Khoản 1 Điều 38 Nghị định 53/2007/NĐ-CP ngày 4/4/2007 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế hoạch và đầu tư.
 

5. Lệ phí  Bố cáo đăng ký thay đổi giấy phép kinh doanh
 

Theo quy định của Bộ tài chính mức lệ phí là 300.000 đồng

 

Tìm hiểu thêm:

>> Bảng giá dịch vụ
>>  Loại hình doanh nghiệp Click vào đây >> Các loại hình doanh nghiệp<<

>>  Ngành nghề kinh doanh Click vào đây >> Ngành nghề kinh doanh<<

>> Biểu mẫu Click vào đây >> Biểu mẫu<<

>> Vốn điều lệ Click vào đây >>Vốn điều lệ<<

>> Tên công ty Click vào đây >> Tên doanh nghiệp<<



BẠN CẦN 
Dịch vụ thay đổi giấy phép kinh doanh gọi:

0918.151.166  hoặc 0913.156.831 

Chúng tôi sẽ nhận hồ sơ tận nơi, tư vấn miễn phí, cung cấp các hồ sơ lưu cần thiết!

 

bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Captcha reload
loader
Hoạt động gần đây
Liên kết website
Quảng cáo

CÔNG TY TNHH  TƯ VẤN

PHƯỚC LINH

Địa chỉ: 94/41/1E Phú Thọ Hòa, Q. Tân Phú, TP. HCM

VPĐD: 320 Tên Lửa, P. Bình Trị Đông B, Q. Bình Tân, TP.HCM

CHUYÊN THỰC HIỆN:

ĐĂNG KÝ GIẤY PHÉP KINH DOANH

TƯ VẤN ĐẦU TƯ

SỞ HỮU TRÍ TUỆ

THAY ĐỔI GIẤY PHÉP KINH DOANH

              HOTLINE:

0913.156.831 or 0918.151.166

Email: tuvanphuoclinh@gmail.com

luatsunguyenthuthuy@gmail.com

© Bản quyền thuộc về dangkygiayphepkinhdoanh.net - Powered by IM Group